Kết quả bốc thăm vòng loại thứ 3 Champions League và Europa League

Đại gia gặp khó ở sân chơi hạng 2

0 Thanh Niên Online
(TNO) Ngày 20.7 (giờ địa phương), tại trụ sở UEFA ở Nyon (Thụy Sỹ), lễ bốc thăm phân cặp vòng loại thứ 3 Champions League và Europa League mùa 2012-2013 đã được tiến hành. Đáng chú ý, sân chơi hạng 2 Europa League lại có sự hiện diện của Liverpool, Inter Milan và Marseille.

(TNO) Ngày 20.7 (giờ địa phương), tại trụ sở UEFA ở Nyon (Thụy Sỹ), lễ bốc thăm phân cặp vòng loại thứ 3 Champions League và Europa League mùa 2012-2013 đã được tiến hành. Đáng chú ý, sân chơi hạng 2 Europa League lại có sự hiện diện của Liverpool, Inter Milan và Marseille.

>> Liverpool, Chelsea và PSG theo đuổi Theo Walcott
>> Liverpool làm mới hàng công
>> HLV tạm quyền tại Inter Milan được kỳ hợp đồng chính thức

 Đại gia gặp khó ở sân chơi hạng 2 - ảnh 1
Kết quả bốc thăm Europa League - Ảnh: Reuters

Theo kết quả mới được công bố, ở vòng sơ loại thứ 3 Europa League, đội bóng thành phố cảng Liverpool sẽ chạm trán 1 trong 2 đội bóng, FK Renova (Macedonia) hoặc FC Gomel (Belarus). Đây là kết quả có thể làm hài lòng thầy trò Brendan Rodgers bởi cả 2 đối thủ họ có thể chạm trán đều không được đánh giá cao.

Trong khi đó, Inter Milan nhiều khả năng sẽ phải đối mặt với Hajduk Split nếu đội bóng của Croatia vượt qua đối thủ đến từ Latvia, Skonto FC. Đội bóng thành phố cảng Marseille sẽ gặp 1 trong 2 đối thủ là Eskişehirspor (Thổ Nhĩ Kì) hoặc Saint Johnstone (Scotland).

Á quân Athletic Bilbao sẽ khởi đầu chiến dịch Europa League mùa này với 1 trong 2 đội bóng là Slaven Koprivnica (Croatia) hoặc Portadown FC (Bắc Ailen).

Tronog khi đó, dù không có ông lớn nào đến từ 5 giải Vô địch quốc gia hàng đầu châu Âu, nhưng vòng 3 Champions League lại là những cuộc đối đầu nảy lửa giữa những đội bóng có sức mạnh tương đồng và hứa hẹn sẽ có rất nhiều kịch tính.

 Đại gia gặp khó ở sân chơi hạng 2 - ảnh 2
Vòng sơ loại thứ 3 Champions League chưa xuất hiện những đội bóng tên tuổi - Ảnh: Reuters

Fenerbahce, CLB giàu có nhất Thổ Nhĩ Kỳ, vừa được gỡ án cấm thi đấu tại châu Âu (vì nghi án dàn xếp tỷ số) sẽ đánh dấu sự quay trở lại bằng cuộc quyết đấu với Vaslui của Romania.

Motherwell của Scotland gặp Panathinaikos của Hy Lạp sẽ là cuộc đấu của hai giải Vô địch quốc gia đang chìm trong rất nhiều khó khăn về tài chính. Còn Feyenoord gặp Dinamo Kiev sẽ là gặp đấu của những người hoài cổ.

Theo lịch thi đấu, lượt đi vòng sơ loại thứ 3 Champions League sẽ diễn ra vào các ngày 31.7 và 1.8. Lượt về sẽ diễn ra sau đó 1 tuần. Các trận đấu ở vòng sơ loại thứ 3 Europa League sẽ diễn ra sau Champions League 1 ngày.

Vòng sơ loại thứ 3 Europa League

Athletic Bilbao (TBN) - NK Slaven Koprivnica (Croatia)/Portadown FC (Bắc Ailen)

Anzhi Makhachkala (Nga)/Budapest Honved FC (Hungary) - Lokomotiv Plovdiv (Bulgaria)/Vitesse (Hà Lan)

İnter Bakı PİK (Azerbaijan)/Asteras Tripolis (Hy Lạp) - CS Marítimo (BĐN)

Rapid Bucuresti (Romania)/Myllykosken Pallo (Phần Lan) - sc Heerenveen (Hà Lan)

Ruch Chorzow (Ba Lan)/FK Metalurg Skopje (Macedonia) - Metalurgi Rustavi (Georgia)/ Viktoria Plzen (CH Czech)

AC Horsens (Đan Mạch) - Dacia Chisinau (Macedonia)/IF Elfsborg (Thụy Điển)

APOEL FC (Síp)/FK Senica (Slovakia) - KF Tirana (Albania)/Aalesunds FK (Na Uy)

Inter Milan - Hajduk Split (Croatia)/Skonto FC (Latvia)

FK Vojvodina (Serbia)/ Suduva (Litva) - Rapid Wien (Áo)

KRC Genk (Bỉ) - Milsami Orhei (Moldova)/FC Aktobe (Kazakhstan)

Olimpija Ljubljana (Slovenia)/Tromso IL (Na Uy) - Metalurh Donetsk (Ukraine)/Celik Niksic (Montenegro)

FC Twente (Hà Lan)/Inter Turku (Phần Lan) -  Mladá Boleslav (CH Czech)/Thor Akureyri (Israel)

Bnei Yehuda Tel-Aviv (Israel)/FC Shirak (Armenia) vs PAOK FC (Hy Lạp)

Arhus (Đan Mạch)/FC Dila Gori (Georgia) -  FC Levadia Tallinn (Estonia)/Anorthosis Famagusta FC (Síp)

Slovan Bratislava (Slovakia)/Videoton FC (Hungary) - Differdange (Luxembourg)/KAA Gent (Bỉ)

AIK Solna (Thụy Điển)/FH Hafnarfjördur (Iceland) - Xazar Lankaran (Azerbaijan)/Lech Poznan (Ba Lan)

Eskisehirspor (TNK)/Saint Johnstone FC (Scotland) - Marseille (Pháp)

Naftan Novopolotsk (Belarus)/Crvena zvezda (Serbia) - AC Omonia (Síp)

PFC Levski Sofia (Bulgaria)/FK Sarajevo (Bosnia) - Jyvaskyla (Phần Lan)/FK Zeta (Montenegro)

VMFD Zalgiris (Litva)/Admira Wacker (Áo) - AC Sparta Praha (CH Czech)

NK Osijek (Croatia)/Kalmar FF (Thụy Điển) - BSC Young Boys (Thụy Sĩ)/FC Zimbru Chisinau (Moldova)

Dundee United FC (Scotland) - FC Dinamo Moskva (Nga)

FC Arsenal Kyiv (Ukraine) - ND Mura 05 (Slovenia)/PFC CSKA Sofia (Bulgaria)

Bursaspor (TNK) - Maccabi Netanya FC (Israel)/KuPS Kuopio (Phần Lan)

FC Steaua Bucuresti (Romania) - FC Spartak Trnava (Slovakia)/Sligo Rovers FC (Ailen)

FK Renova (Macedonia)/FC Gomel (Belarus) - Liverpool (Anh)

FC Shakhtyor Soligorsk (Belarus)/SV Ried (Áo) - SK Liepājas Metalurgs (Latvia)/Legia Warszawa (Ba Lan)

NK Siroki Brijeg (Bosnia)/Saint Patrick's Athletic (Ireland) - Hannover 96 (Đức)

Servette FC (Thụy Sĩ)/FC Gandzasar Kapan (Armenia) - Rosenborg BK (Na Uy)/FC Ordabasy Shymkent (Kazakhstan)

 

Kết quả bốc thăm vòng sơ loại thứ 3 Champions League

NK Maribor (Slovenia)/FK Zeljeznicar (Bosnia) - F91 Dudelange (Luxembourg)/FC Salzburg (Áo)

FC BATE Borisov (Belarus)/FK Vardar (Macedonia) - KS Skënderbeu (Albania)/Debreceni VSC (Hungary)

CFR 1907 Cluj (Romania) - FC Slovan Liberec (CH Czech)/FC Shakhter Karagandy (Kazakhstan)

RSC Anderlecht (Bỉ) - Shamrock Rovers FC (Ireland)/FK Ekranas (Litva)

FK Buducnost Podgorica (Montenegro)/Slask Wroclaw (Ba Lan) - The New Saints FC (Wales)/Helsingsborgs IF (Thụy Điển)

Ulisses FC (Armenia)/FC Sheriff (Moldova) - Ludogorets Razgrad (Bulgaria)/GNK Dinamo Zagreb (Croatia)

Celtic FC (Scotland) - HJK Helsinki (Phần Lan)/KR Reykjavík (Israel)

Molde FK (Na Uy)/FK Ventspils (Latvia) - FC Flora Tallinn (Estonia)/FC Basel 1893 (Thụy Sĩ)

MSK Zilina (Slovakia)/Hapoel Kiryat Shmona FC (Israel) - Neftci PFK (Azerbaijan)/FC Zestafoni (Georgia)

AEL Limassol FC (Síp)/Linfield FC (Bắc Ailen) - Valletta FC (Malta)/FK Partizan (Serbia)

Fenerbahce SK (TNK) - FC Vaslui (Romania)

Motherwell FC (Scotland) - Panathinaikos FC (Hy Lạp)

FC København (Đan Mạch) - Club Brugge KV (Bỉ)

FC Dynamo Kyiv (Ukraine) - Feyenoord (Hà Lan)

Lĩnh Nam

Bình luận

User
Gửi bình luận
Hãy là người đầu tiên đưa ra ý kiến cho bài viết này!

VIDEO ĐANG XEM NHIỀU

Đọc thêm