Play off Europa League: Đại diện Anh đối đầu Bóng đá Đông Âu

0 Thanh Niên Online
(TNO) UEFA vừa tổ chức bốc thăm chia cặp vòng play off Europa League và theo kết quả bốc thăm, các đội bóng của Anh đều sẽ gặp các đại diện Đông Âu.

(TNO) UEFA vừa tổ chức bốc thăm chia cặp vòng play off Europa League và theo kết quả bốc thăm, các đội bóng của Anh đều sẽ gặp các đại diện Đông Âu.

>> Vô địch Europa League sẽ dự Champions League
>> Ivanovic giúp Chelsea đăng quang Europa League
>> WAGs đọ sắc trước chung kết Europa League

 Play off Europa League: Đại diện Anh đối đầu Bóng đá Đông Âu - ảnh 1
Đại diện của Anh Tottenham sẽ gặp Dinamo Tbilisi của Gruzia - Ảnh: Reuters

Cụ thể, Tottenham gặp Dinamo Tbilisi của Gruzia trong khi Swansea City đối đầu với Petrolul Ploiești của Romania.

Bóng đá Tây Ban Nha ở vòng đấu này cũng có hai đại diện là Real Betis và Sevilla. Real Betis gặp Jablonec của CH Czech còn Sevilla, đội bóng vừa gây ấn tượng mạnh ở vòng loại thứ ba, gặp đối thủ Slask Wroslaw của Ba Lan.

Các nền bóng đá lớn khác của châu Âu như Pháp, Ý, Đức cũng đều có hai đại diện ở vòng đấu này. Hai đội bóng của Pháp là Nice và Saint Etienne lần lượt gặp Apollon Limassol của Đảo Síp và Esbjerg của Đan Mạch.

Frankfurt và Stuttgart là hai đại diện của Đức và họ sẽ lần lượt gặp Qarabag của Azerbaijan và Rijeka của Croatia.

Cuối cùng, hai đại diện của Ý là Fiorentina và Udinese sẽ lần lượt gặp Grassopher của Thụy Sỹ và Slovan Liberec của CH Czech.

Lượt đi vòng play off Europa League sẽ diễn ra vào rạng sáng 23.8 (giờ VN), lượt về diễn ra một tuần sau đó.

Vòng play off Europa League 2013-2014

Kuban Krasnodar - Feyenoord
Zulte Waregem - Apoel Nicosia
Rapid Vienna - Dila Gori
Pandurii Targu-Jiu - Braga
Tromso - Besiktas
Apollon Limassol - Nice
Aktobe - Dynamo Kiev
Swansea - Petrolul Ploiesti
Atromitos - AZ
FH Hafnarfjordur - Genk
Elfsborg - FC Nordsjaelland
Slask Wroclaw - Sevilla
Red Bull Salzburg - VMFD Zalgiris
FK Karabakh - Eintracht Frankfurt
Minsk - Standard Liege
Jablonec - Real Betis
Rijeka - Stuttgart
Chornomorets - Skenderbeu
Maccabi Tel-Aviv - PAOK Salonika
St Gallen - Spartak Moscow
Molde - Rubin Kazan
Vojvodina - FC Sheriff
Trabzonspor - FK Kukesi
Esbjerg - Saint Etienne
Grasshoppers - Fiorentina
Maccabi Haifa - FC Astra Giurgiu
Udinese - Slovan Liberec
Dinamo Tbilisi - Tottenham
Estoril Praia - FC Pasching
Nomme Kalju - Dnipro
Partizan Belgrade - FC Thun

Lĩnh Nam

Bình luận

User
Gửi bình luận
Hãy là người đầu tiên đưa ra ý kiến cho bài viết này!

VIDEO ĐANG XEM NHIỀU

Đọc thêm