Dừng hoạt động một cơ sở y tế vì bệnh nhân tử vong sau tiêm thuốc

0 Thanh Niên
Sau khi chẩn đoán bệnh nhân bị hội chứng dạ dày, y sĩ Hùng cho thuốc uống và tiêm 1 mũi Bidizym rồi cho ông H. về nhà. Khoảng 13 giờ 50 cùng ngày, ông H. than mệt, nặng ngực và tử vong chỉ 10 phút sau đó.
 /// Đình Tuyển - Đình Tuyển
Đình Tuyển
Liên quan vụ một bệnh nhân tử vong sau khi tiêm thuốc tại một cơ sở y tế tư nhân ở H.Phong Điền (TP.Cần Thơ), ngày 6.6, ông Phạm Phú Trường Giang, Chánh thanh tra Sở Y tế TP.Cần Thơ, cho biết đã yêu cầu cơ sở y tế này ngừng hoạt động, chờ kết quả pháp y và xử lý vi phạm theo quy định.
Theo báo cáo của Trung tâm y tế H.Phong Điền, khoảng 10 giờ 50 ngày 4.6, ông N.V.H (76 tuổi, ngụ xã Giai Xuân, H.Phong Điền) bị đau vùng thượng vị, ăn uống khó tiêu, mệt mỏi nên đến cơ sở dịch vụ y tế ngoài giờ của y sĩ Mai Thanh Hùng (ấp Nhơn Thọ 2, xã Nhơn Ái, H.Phong Điền) khám bệnh.
Sau khi chẩn đoán bệnh nhân bị hội chứng dạ dày, y sĩ Hùng cho thuốc uống và tiêm 1 mũi Bidizym rồi cho ông H. về nhà. Khoảng 13 giờ 50 cùng ngày, ông H. than mệt, nặng ngực và tử vong chỉ 10 phút sau đó. Vụ việc được báo đến cơ quan chức năng và cơ quan công an đã đến nhà ông H. khám nghiệm tử thi, điều tra nguyên nhân.

Bình luận

Gửi bình luận
Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
  • Tối thiểu 10 chữ
  • Tiếng Việt có dấu
  • Không chứa liên kết

VIDEO ĐANG XEM NHIỀU

Đọc thêm