Lịch thi đấu bóng đá nam Olympic Tokyo: Hấp dẫn trận ĐKVĐ Brazil gặp Á quân Đức

0 Thanh Niên Online
Lịch thi đấu môn bóng đá nam Olympic Tokyo sẽ hấp dẫn với trận mở màn giữa đương kim vô địch Brazil gặp đương kim á quân Đức vào ngày 22.7  Lịch thi đấu các ngày bóng đá nam được cập nhật thường xuyên và đầy đủ.
Tiền vệ tuyển Tây Ban Nha vừa góp mặt ở EURO 2020 là Pedri sẽ tham dự  Olympic Tokyo  /// AFP Tiền vệ tuyển Tây Ban Nha vừa góp mặt ở EURO 2020 là Pedri sẽ tham dự Olympic Tokyo - AFP
Tiền vệ tuyển Tây Ban Nha vừa góp mặt ở EURO 2020 là Pedri sẽ tham dự Olympic Tokyo
AFP
Lịch thi đấu môn bóng đá nam Olympic Tokyo 2020 diễn ra từ ngày 22.7 đến ngày 7.8 với sự góp mặt của 16 đội gồm Đức, Pháp, Tây Ban Nha, Romania, Argentina, Brazil, New Zealand, Ai Cập, Bờ Biển Ngà, Nam Phi, Honduras, Mexico, Úc, Ả Rập Xê Út, Hàn Quốc và chủ nhà Nhật Bản.
Lịch thi đấu bóng đá nam Olympic Tokyo: Hấp dẫn trận ĐKVĐ Brazil gặp Á quân Đức - ảnh 1

Kết quả bốc thăm các bảng đấu tại Olympic Tokyo

FIFA

Các đội chia thành 4 bảng thi đấu vòng tròn 1 lượt chọn 2 đội nhất, nhì mỗi bảng vào tứ kết. Ở các kỳ Olympic trước, đối tượng tham dự là U.23+3 nhưng lần này Olympic Tokyo lùi 1 năm nên độ tuổi cũng điều chỉnh thành U.24+3 (từ 24 tuổi trở xuống và được bổ sung 3 cầu thủ trên 24 tuổi).
Lịch thi đấu môn bóng đá nam Olympic Tokyo cụ thể như sau ( theo giờ Việt Nam):
BẢNG A:
15 giờ ngày 22.7 Mexico vs Pháp
18 giờ ngày 22.7 Nhật Bản vs Nam Phi
15 giờ ngày 25.7 Pháp vs Nhật Bản
18 giờ ngày 25.7 Nhật Bản vs Mexico
18 giờ 30 ngày 28.7 Pháp vs Nhật Bản
18giờ 30 ngày 28.7 Nam Phi vs Mexico
BẢNG B
15 giờ ngày 22.7, New Zealand vs Hàn Quốc
18 giờ ngày 22.7 Honduras vs Romania
15 giờ ngày 25.7 New Zealand vs Honduras
18 giờ ngày 25.7 Romania vs Hàn Quốc
15 giờ 30 ngày 28.7 Romania vs New Zealand
15 giờ 30 ngày 28.7 Hàn Quốc vs Honduras
BẢNG C
14 giờ 30 ngày 22.7 Ai Cập vs Tây Ban Nha
17 giờ 30 ngày 22.7 Argentina vs Úc
14 giờ 30 ngày 25.7 Ai Cập vs Argentina
17 giờ 30 ngày 25.7 Úc vs Tây Ban Nha
18 giờ ngày 28.7 Úc vs Ai Cập
18 giờ ngày 28.7 Tây Ban Nha vs Argentina
BẢNG D
15 giờ 30 ngày 22.7 Bờ Biển Ngà vs Ả Rập Xê Út
18 giờ 30 ngày 22.7 Brazil vs Đức
15 giờ 30 ngày 25.7 Brazil vs Bờ Biển Ngà
18 giờ 30 ngày 25.7 Ả Rập Xê Út vs Đức
15 giờ ngày 28.7 Ả Rập Xê Út vs Brazil
15 giờ ngày 28.7 Đức vs Bờ Biển Ngà
Tứ kết:
15 giờ ngày 31.7, Nhất bảng C vs Nhì bảng D
16 giờ ngày 31.7, Nhất bảng A vs Nhì bảng B
17 giờ ngày 31.7, Nhất bảng D vs Nhì bảng C
18 giờ ngày 31.7, Nhất bảng B vs Nhì bảng A
Bán kết
15 giờ ngày 3.8, Đội thắng ở cặp Nhất bảng A vs Nhì bảng B-Nhất bảng C vs Nhì bảng D
18 giờ ngày 3.8, Đội thắng ở cặp Nhất bảng B vs Nhì bảng A - Nhất bảng D vs Nhì bảng C
Tranh HCĐ:
18 giờ ngày 6.8 giữa 2 đội thua ở bán kết
Chung kết:
18 giờ 30 ngày 7.8 giữa 2 đội thắng ở bán kết

Bình luận

User
Gửi bình luận
Hãy là người đầu tiên đưa ra ý kiến cho bài viết này!

VIDEO ĐANG XEM NHIỀU

Đọc thêm